Dole ne ƙananan na'urar cire haɗin wutar lantarki ya yi ƙasa a bayan ƙaramin wutar lantarki mai katsewa?

Samar da cikakkun mafita don duk jerin wutar lantarki guda biyu Canjawar Canjawa ta atomatik, ƙwararrun masana'anta na Canjawar Canjawa ta atomatik

Labarai

Dole ne ƙananan na'urar cire haɗin wutar lantarki ya yi ƙasa a bayan ƙaramin wutar lantarki mai katsewa?
07 20, 2021
Rukuni:Aikace-aikace

Shin akwai irin wannan ra'ayi cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana da ƙananan matakin, kuma na'ura mai kwakwalwa yana da matsayi mai girma, inda ake amfani da na'urar, za a iya amfani da na'urar a maimakon haka?Wannan ra'ayin abu ne da za a iya jayayya, amma masu rarrabawa da na'urori masu rarrabawa suna da nasu aikace-aikacen.
YEM1E-225YGL-100

Ƙarƙashin wutar lantarki na'ura ce mai sauyawa na inji wanda zai iya yin, ɗauka, da karya halin yanzu a ƙarƙashin yanayin da'ira na al'ada, kuma yana iya yin, ɗauka, da karya kuskuren halin yanzu na wani ɗan lokaci ƙarƙashin yanayi mara kyau kamar gajeriyar kewayawa.Za'a iya raba ƙananan na'urorin da'ira mai ƙarancin wuta zuwa firam circuit breakers (ACB), gyare-gyaren shari'ar da'ira (MCCB) da kuma masu watsewar kewayawa (MCB).Maɓallin keɓewar ƙarancin wutar lantarki yana da aikin keɓewa da sauyawa.Da farko, yana da aikin keɓewa.A lokaci guda, ana iya haɗa shi, jurewa da karya nauyin halin yanzu a ƙarƙashin yanayi na al'ada.Wato maɓalli na keɓancewa yana da aikin keɓancewa da sauyawa.

Ayyukan mai keɓancewa shine cire haɗin wutar lantarki na layin lantarki ko kayan lantarki.A lokaci guda, zaka iya ganin madaidaicin wurin cire haɗin kai.Mai keɓewa ba zai iya kare layi ko kayan aiki ba.Amma maɓalli ba lallai ba ne yana da aikin keɓewa, yana da aikin kunnawa da kashe kayan da ake ɗauka, yana iya jure wani ɗan gajeren lokaci.Misali, ba za a iya amfani da maɓallin semiconductor azaman mai keɓewa ba, saboda na'urorin lantarki na semiconductor ba su keɓanta a zahiri ba, ƙetare abubuwan da ake buƙata na ɗigogi na yanzu bai wuce 0.5mA ba, don haka dole ne a yi amfani da semiconductor azaman isolator.

A gaskiya ma, akwai da yawa aikace-aikace na isolator switch, amma a wasu wurare, amfani da isolator switch an maye gurbinsu da da'ira breaker, musamman a cikin farar hula filin, wanda ba wai kawai kasa ƙira da ginawa daidai da bukatun. ƙayyadaddun bayanai, amma kuma yana ƙara farashin aikin.Aikace-aikace na maɓallin cire haɗin yanar gizo sune kamar haka:

(1) Babban babban ma'aikacin rarrabawa yana da kariya ta masu watsewa ko fis, kuma ana ɗaukar yanayin samar da wutar lantarki irin na radiation don shiga cikin gida.Babu reshe a tsakiyar layin samar da wutar lantarki.Canjin shigar da kebul zuwa majalisar rarraba ya kamata a ware.

(2) Ya kamata a saita na'urori masu rarraba akan babban da'irar layukan shigar wutar lantarki guda biyu na na'urar yanke tushen wutar lantarki biyu, kuma yakamata a yi amfani da na'urorin keɓancewa na musamman.

(3) ko low irin ƙarfin lantarki rarraba majalisar ministocin bukatar a shigar daban yana bukatar takamaiman bincike, idan low irin ƙarfin lantarki rarraba majalisar ministocin na drawers, ba za ka iya saita keɓe kayan aiki, domin majalisar ministocin na drawers na iya zama da'irar. breaker da sauran gaba ɗaya fita;Idan ƙananan majalisar rarraba wutar lantarki ta zama kafaffen hukuma, dole ne a shigar da maɓalli mai cire haɗin gwiwa ko kuma a yi amfani da na'urar warewa mai aikin keɓewa.

(4) Jimlar layin da ke shigowa na akwatin reshen kebul ya kamata ya ɗauki maɓallin cire haɗin kai na musamman, kuma kowane da'irar reshe ya kamata ya ɗauki nau'in fuse na cire haɗin maɓalli ko MCCB tare da cikakken aikin keɓewa.

A takaice, don sauƙaƙe kulawa, gwaji da gyaran layukan lantarki ko kayan aikin lantarki, yana da mahimmanci a shigar da maɓallin cire haɗin gwiwa a wurin da ke da sauƙin aiki da sauƙin gani.

Komawa zuwa Jerin
Prev

Zaɓin mai watsewar kewayawa

Na gaba

Abun zaɓin abubuwan zaɓin ƙirar yuye mai ƙwanƙwasa keɓaɓɓen yanayi

Shawarwari Aikace-aikace

Barka da zuwa gaya mana bukatun ku
Barka da abokai da abokan ciniki a gida da waje don yin haɗin gwiwa da gaske kuma ƙirƙirar haske tare!
Tambaya