Sauyawa sun san mu sosai a matsayin masu aikin lantarki.Amma shin da gaske kuna amfani da maɓalli da zaɓuɓɓuka masu dacewa?
Tn-s datushen wutan lantarkiyanayin don ginin wurin.Akwai matakai uku na rarraba wutar lantarki da matakan kariya biyu.Ana buƙatar inji ɗaya, kofa ɗaya, ɗigo ɗaya da akwati ɗaya.An haramta layin PE don shigar da masu sauyawa, an hana haɗa kayan lantarki da yawa sama da mai sauyawa.Kuma sararin da ke tsakanin akwatin farko, akwatin na biyu da akwatin manyan makarantu ya kai mita 30.
Lokacin da muka zabar canji na majalisar rarraba matakai uku, ya kamata mu mai da hankali ga irin wannan matsala, wato, a cikin yanayin yanayin da ake ƙididdigewa na kariya na matakan biyu na yanzu da rated leakage action time ya zama m, zuwa kauce wa lamarin tsallakewa.
Yawanci lokacin da muka shigar da rarraba manyan makarantu a zaɓi na uku shine saitamai kare zubar ruwaa cikin akwatin rarraba, jimillar rarraba yoyon yoyon aikin da ake ƙididdigewa ko daidai yake da 150 ma lokacin aikin bai fi 0.2 seconds ba, matakin na biyu da aka ƙididdige yayyo na yanzu bai wuce 75 ma ba. Lokacin aikin yabo bai wuce 0.1 seconds ba, Ruwan da ke aiki a halin yanzu a cikin akwatin sauya bazai wuce 30 ma ba, kuma ƙimar lokacin aiki bazai wuce 0.1 seconds ba.A cikin wurare masu ɗanɗano, aikin ɗigogi na yanzu a wurare masu kyau bai wuce 15 ma ba, kuma lokacin bai wuce 0.1 seconds ba.
Lokacin da ake magance matsalolin me yasa dole ne mu tilasta yin amfani da na'urori masu tsinkewa na zahiri da na'urori masu fashewa.Daga baya, na tuntubi bayanan da suka dace kuma na koyi cewa dole ne mu bar wuraren da ake cire haɗin kai a kan layi lokacin da muke samun wutar lantarki a wurin, don guje wa yanayin da ba a yanke layin daga aiki kai tsaye.Yin amfani da na'urorin da'ira na zahiri da masu kariyar zubar da ruwa na iya bincika da idon basira ko layin ko maɓalli ya katse, don guje wa haɗarin girgizar lantarki.
Akwai kuma amfani da a3P mai watsawame yasa kuma a cikin ƙananan ƙarshensa don shigar da 3P+Nleakage circuit breaker.Matsayin na'urar kashewa shine kunnawa da kashewa da yin lodi, gajeriyar kariya.Leakage circuit breaker yana da aikin kariyar ɗigo baya ga gajeriyar da'irar da ke kunnawa da kashewa.Saboda ƙarin laka da ruwa akan wurin, yanayin ginin yana da sarƙaƙiya kuma shigar da kariyar zubar da ruwa ya zama ma'aunin aminci mai mahimmanci.